Lễ tổng kết và Ra trường cho trẻ 5 tuổi năm học 2023-2024
TRƯỜNG MẦM NON VĨNH TRUNG
TỔ CHỨC LỄ TỔNG KẾT VÀ RA TRƯỜNG CHO TRẺ 5 TUỔI
NĂM HỌC 2023-2024
Sáng ngày 27/5/2024 Trường Mầm non Vĩnh Trung tổ chức buổi Lễ tổng kết và Lễ ra trường cho trẻ 5 tuổi năm học 2023-2024. Với không khí vui tươi của buổi lễ, nhà trường đã vui mừng được chào đón các vị đại biểu khách quý đại diện cho Ban đại diện hội cha mẹ trẻ, hội đồng sư phạm, đông đảo phụ huynh cùng với các cháu trong nhà trường.
Nhà trường đã báo cáo những kết quả đã đạt được trong năm học và đã trao thưởng cho 149 trẻ đạt danh hiệu “Bé ngoan xuất sắc” và 77 trẻ đạt danh hiệu “Bé ngoan”. Buổi lễ đã đánh dấu ngày trong đại của các cháu mẫu giáo 5 tuổi đã hoàn thành chương trình giáo dục mầm non và ghi nhận sự lớn khôn, sự kỳ vọng của giáo viên, cha mẹ để các bé tiếp tục phấn đấu trong một cấp học nhiều thử thách hơn. Đồng thời nhà trường đã ghi nhận sự quan tâm, đồng hành của các bậc phụ huynh, sát cánh cùng nhà trường thực hiện tốt nhiệm vụ năm học đã đề ra và sẽ hoàn thành tốt hơn nữa trong các năm học tiếp theo.
Buổi lễ Tổng kết năm học 2023 - 2024 và chia tay các cháu 5 tuổi trường mầm non Vĩnh Trung đã diễn ra với nhiều cung bậc cảm xúc, bùi ngùi xúc động với những giây phút chia tay bạn bè và cô giáo của các bạn nhỏ 5 tuổi. Chúc các con chăm ngoan học giỏi, sẽ luôn tự tin và mạnh mẽ vững bước trên chặng đường phía trước. Chúc các cháu đón một mùa hè vui vẻ và bổ ích./.
Một số hình ảnh